Labaran Cannabis na Buga
Zabi Page

Shin Kuna Iya Alamar kasuwanci ta Alamar Cannabis?

Kana son kasuwanci ne Alamar Cannabis naka?

Shin Kuna Iya Alamar kasuwanci ta Alamar Cannabis?

Kamar kowane kasuwanci, masana'antar wiwi tana da kariya ga samfuransu da ayyukansu. A wannan ma'anar, zai zama kyakkyawar ma'amala a gwada kiyaye haƙƙin mallakarku na Intanit game da kasuwancin wiwi. Shin yana yiwuwa a ƙarƙashin ƙa'idodin yanzu don yin hakan?

A cikin duniyar yau, masu amfani suna kullum cike da kayayyaki da yawa. Kodayake babu mamaki dalilin da ya sa, tunda su ingantacciyar hanya ce don taimaka wa kamfanin ku ƙirƙirar fitarwa, kauce wa lamuran shari'a a nan gaba, kuma ba wa kamfanin ku ikon cin gashin kai, ƙirƙirar ƙwarin gwiwa na gaske ga mutane su shiga kamfanin ku kuma tura masu amfani da sayi kayanka ko ayyukanka. 

A cikin wannan labarin, a takaice zamu zagaya yadda zaku iya kare haƙƙin IP ɗinku game da kasuwancin wiwi, kuma musamman: za ku iya alamar kasuwanci ta alamar cannabis?

SAURAN POST: CANNABIS FITO DECKS

SAURAN POST: SHIRIN SANA'AR CANNABIS

Kana son kasuwanci ne Alamar Cannabis naka?

Shin zaku iya samun alamar kasuwanci akan alamar cannabis?

Bari mu fitar da wannan daga hanya: daga mahangar tarayya, ba shi yiwuwa a sanya alamar kasuwanci wacce take da alaƙa kai tsaye da tabar wiwi saboda yana da Jadawalin I bisa ga CSA kuma saboda haka, ana ɗaukarsa a matsayin batun doka ba bisa doka ba.

Don haka wannan ya kamata ya zama, dama? Ba da gaske ba. Duk wanda ke da alama yana da 'yancin mallakar fasaha, amma ba duk wanda yake da alama yake da shi ba tarayya 'Yancin Hakkin mallakar Ilmi.

Abin da wannan ke nufi shi ne, idan kana da wata alama kuma wannan alamar tana da tabbaci a kasuwa, ka sami gama gari alamar kasuwanci ce ta dama. Wannan haƙƙin alamar kasuwanci ta gama gari haƙƙin kasuwanci ya zo tare da amfani da fitarwa daga alama, haka nan tare da haɗin kayayyaki da aiyuka zuwa wani tushe da masu amfani da shi suke da shi. Kuma, koda kuwa haƙƙin haƙƙin doka na yau da kullun zai iya zama da ɗan wahalar aiwatarwa, ba zai yuwu a tilasta su ba. 

Baya ga wannan, zaka iya samun alamar kasuwanci ce saboda abubuwan da gabaɗaya ba za ku iya kare doka ba a matakin tarayya. Babu shakka, a wannan yanayin, ba za ku iya yin sa ba a duk jihohin (jihohin da ba a ba da izinin cannabis ba duk da haka ba za su ba ku alamar kasuwanci a ciki ba saboda zai zama batun doka). Amma har yanzu babban farawa ne ga kasuwancinku game da kariyar alamar ku.

Bugu da ƙari kuma, yana da mahimmanci a faɗi cewa dokokin tarayya game da alamun kasuwanci ba su shafi hemp, wanda aka cire daga Schea'idodin CSA na I, godiya ga Dokar Noma Hemp ta 2018. Kuma a wannan zamanin, zaɓi ɗaya ne kawai don kare haƙƙin IP don iri- yaduwar Cannabis mara saurin haɗari, a matakin tarayya, shine patent mai amfani.

Wannan na iya haifar da ɗan rudani saboda da alama dai ita hukumar tarayya ɗaya - USPTO- tana da dokoki iri biyu daban-daban. 

Dalilin da ya sa hakan ba shi da sauƙi: suna aiki ne a ƙarƙashin yanayi daban-daban - na Dokar Lanham, da Dokar Patent ta Amurka - tare da nau'ikan buƙatu daban-daban. 

Cancanta don kariyar alamar kasuwanci tana buƙatar amfani da doka a cikin kasuwanci, amma babu wani abin buƙata don amfani da doka ko kowane irin amfani don takaddama, Patent kawai yana buƙatar -a cikin hanya mai sauƙaƙa- cewa duk abin da kuka faɗi cewa kun ƙirƙira ne ya dace da zama sabo, ba bayyane ba, kuma an bayyana shi da kyau. Don haka idan ta cika ƙa'idodi don ikon mallaka, batun da za a yi amfani da shi ba ya zama doka sam sam.

Ta hanyar fasaha, zaku iya samun lasisin shuka akan tabar wiwi a yanzu, wanda hanya ce da muke bada shawara sosai: An bayar da nau'ikan takardun mallakar tsire-tsire iri daban-daban, haka nan kuma an ba da takaddama don halaye daban-daban na hakar, hanyoyi daban-daban na sarrafawa, samfuran daban da ke dauke da THC ko CBD ko wasu cannabinoids, da dai sauransu. Wannan na iya sanya takaddun doka hanya mafi inganci samfurinka.

Amma wannan ba yana nufin cewa ba za ku iya samun alamar kasuwanci don kasuwancin ku na cannabis ba. .Auki Dabstars™ a matsayin misali: sun fara ne a matsayin alamar t-shirt. A farkon, suna da matsala saboda yana da alaƙa da cannabis, amma sun yi aiki a kusa da hakan kuma sun gudanar da alamar kasuwancin Dabstar ™. A zamanin yau, bayan shekaru da yawa, sune ainihin kayan maye na cannabis. 

Wani babban misali na wannan shi ne cookies™ da kuma kayan sawan sa Kukis SF™. Wannan kamfani ya fara ne kawai a matsayin kayan sawa da kayan haɗi kuma a zamanin yau wata alama ce ta ganye mai daraja sosai.

Kamar waɗannan, kamfanoni da yawa suna da burin samun alamar ƙasa. Koyaya, tare da ƙa'idodin yanzu, ba za su iya samun kariya ta alama ba a matakin tarayya don duk abin da ya shafi tsire-tsire na cannabis a yanzu. Samun wannan a zuciya, waɗannan kamfanonin zasu nemi abubuwan da zasu iya haɗuwa da wannan alamar kuma zasu sami kariya ta tarayya akan waɗannan abubuwan. Sannan za su yi ƙoƙari su sami kariya ta doka gama gari, kuma, galibi, kariyar ƙasa kan abubuwan da ba za a iya kiyaye su ta tarayya ba.

Kana son kasuwanci ne Alamar Cannabis naka?

Hanyoyi don kare alamarku masu alaƙa da cannabis

Don haka, kodayake tsire-tsire na Cannabis ba shi da ƙa'idar tarayya don amfani da shi, amma batun cannabis na iya samun kariya a cikin nau'in haƙƙoƙin kirkira (watau: wakilcin abin da aka shuka na shuka akan tufafi) Ta wannan ma'anar, a ƙasa za ku sami wasu daga cikin "hacks" ɗin da kamfanoni ke amfani da su don ƙoƙarin kare alamar tabar wiwi:

  • Suna matukar daraja tallan, don kafa haƙƙoƙin haƙƙin doka wanda zai haɗu da ƙirar alama, fitowar abokin ciniki, da kuma godiya.
  • Sun cika wannan haƙƙin na gama gari tare da haƙƙin ƙasa akan waccan alama da alamar kasuwanci ta tarayya akan kaya masu alaƙa, don haka duk wannan na iya zama matsi ga duk wanda ke son keta haƙƙin alamar kasuwanci.
  • Suna 'yan sanda alamar su: idan wasu mutane suka fara amfani da alamar kasuwancin su ta jiha ko ta gama gari, zasu sami takardar dakatarwa da dakatar da wasika daga kamfanin suna neman haƙƙinsu na fifiko akan alamar kasuwanci. 

Yana da mahimmanci a tuna cewa don ku sami 'yanci akan wata alama, wannan yana da banbanci da banbanci a cikin ajin da zaku so yin rajista a ciki kuma kuma lallai ne ku bi ƙa'idodin rajista bisa ga USPTO .

Bugu da ƙari, dole ne ku nemi sanannun alamun kasuwanci, wanda zai iya kawo ɗawainiyar rage alamar kasuwanci idan alamar kasuwancinku ta yi daidai da tasu (watau: “Coca-Ola” ba za a iya rajistar ta don kayan wiwi ba –ko wani abu, don wannan - saboda yayi kama da "Coca-Cola ™").

 

Kada ku rasa kanmu Taswirar Haɓakar Marijuana inda zaku iya bincika matsayin dokokin yanzu a kowace jiha a Amurka kuma ku ga duk sakonnin mu akan kowannensu.

Duba Out:

Kana sha'awar shigowa kamar bako? Email mana mai gabatarwa a lauryn@cannabislegalizationnews.com.

Lasisin Lissafin Cannabis na Kiwon Lafiya na Georgia

Lasisin Lissafin Cannabis na Kiwon Lafiya na Georgia

 Lasisin lasisin samar da Cannabis na Georgia Georgia tana karɓar aikace-aikace don lasisin samar da tabar wiwi na likita. Bayan da jihar ta ba da izinin amfani da tabar wiwi a cikin shekarar 2015, daga karshe Babban Taron ya zartar da kudirin da ya ba da izinin samarwa da sayar da tabar ...

Thomas Howard

Thomas Howard

Lauyan Cannabis

Thomas Howard ya kasance yana cikin kasuwancin shekaru kuma yana iya taimakawa naku don kewaya zuwa ƙarin ruwa mai fa'ida.

Yadda ake Samun lasisin kasuwanci na Marijuana a cikin Mississippi

Yadda ake Samun lasisin kasuwanci na Marijuana a cikin Mississippi

  YADDA AKE SAMUN lasisin kasuwanci na MARIJUANA A Misis Mutanen da ke cikin Mississippi za su iya neman lasisin kasuwanci na marijuana kuma su fara aiki a jihar ba da daɗewa ba, ...

Yadda ake Samun lasisin kasuwanci na Cannabis a Montana

Yadda ake Samun lasisin kasuwanci na Cannabis a Montana

YADDA AKE SAMUN lasisin lasisin kasuwanci a cikin MONTANA Shirya don fara shirya aikace-aikacen lasisin busness na bus a cikin Montana! Montana na ɗaya daga cikin jihohi biyar, tare da Arizona, Mississippi, New Jersey da South Dakota, don zartar da ƙididdigar doka.

Yadda ake Samun Lasisin Kasuwancin Cannabis a cikin New Jersey

Yadda ake Samun Lasisin Kasuwancin Cannabis a cikin New Jersey

YADDA AKE SAMUN lasisin lasisin kasuwanci a ƙasar ta New Jersey Jama'ar da ke New Jersey sun jefa ƙuri'a kuma an zartar da sabuwar dokar halatta cannabis! - Yi shiri don samun lasisin kasuwancin ka na cannabis don fara aiki a New Jersey. New Jersey nan da nan ta sami sabuwar doka don daidaitawa ...

Yadda zaka sami lasisin marijuana a cikin Dakota ta kudu

Yadda zaka sami lasisin marijuana a cikin Dakota ta kudu

Yadda ake Samun lasisin Marijuana a Dakota ta Kudu Dakota ya tashi daga sifili zuwa ɗari tare da dokokin cannabis! - Koma daga rashin samun kowace irin doka ta hanyar zartar da wasu sabbin kudi guda biyu wadanda zasu bada damar shan tabar wiwi ta likita da ta shakatawa a cikin jihar, zaku iya ...


316 SW Washington Street, Suite 1A
Peoria, Illinois 61602

Waya: (309) 740-4033 || email:  tom@collateralbase.com


150 S. Wacker Drive, Suite 2400,
Chicago IL, 60606 Amurka

Phone: 312-741-1009 || email:  tom@collateralbase.com


316 SW Washington Street, Suite 1A
Peoria, Illinois 61602

Waya: (309) 740-4033 || email:  tom@collateralbase.com


150 S. Wacker Drive, Suite 2400,
Chicago IL, 60606 Amurka

Phone: 312-741-1009 || email:  tom@collateralbase.com

Lauyan masana'antar cannabis

316 SW Washington St, Peoria,
IL 61602, Amurka
Kira Mu (309) 740-4033 || e-mail din mu tom@collateralbase.com

Kuna buƙatar lauya na cannabis don kasuwancin ku?

Lauyoyin kasuwancin cannabis suma masu kasuwanci ne. Zamu iya taimaka muku wajen tsara kasuwancinku ko taimakawa kare shi daga ƙa'idodi masu nauyi.

Labaran Ciniki na Cannabis

Labaran Ciniki na Cannabis

Biyan kuɗi kuma ku sami sabon abu akan masana'antar wiwi. Ya haɗa da keɓaɓɓun abun ciki kawai wanda aka raba tare da masu biyan kuɗi.

An yi nasarar shigar da ku!

Wannan raba