Labaran Cannabis na Buga
Zabi Page

Saukar Hem Farm ko aseaukar Mayarwa

Zan iya yin hayan gonar hemp na?

Idan manomi yana da lasisi don shuka hemp, da alama zaku iya yin hayar gonarku. Matsakaicin manomi bai mallaki duk ƙasar da ya noma ba. Kuma, a cikin Illinois, aikace-aikacen lasisin gonar hemp ya bawa mai nema damar nuna cewa ya yi hayar gonar da yake niyyar ya girma hemp.

Me Yasa Kuna da Yarjejeniya don Farjin Hemp?

Yawancin gonaki ba su da rubutacciyar haya, ko kuma yarjejeniyar da aka rubuta ta tsufa. A cikin Illinois mutane na iya samun hayar gonar baka, amma hemp ba kamar wake ko waken soya ba - hemp yana buƙatar lasisi daga jihar kuma yana da ƙuntatawa ga wanda zai iya shuka shi ko sarrafa shi. Don haka yana da kyau ka kare gonarka da rubutacciyar haya.

Zamu tattauna game da nau'ikan biyan kudi na kwangilar gonar kuma mu samar da fa'idodi guda uku don samun rubutacciyar haya don kasuwancin noman hemp. Yi shawara a hemp lauya game da kasuwancinku don tabbatar da kariya daga haɗarin da ba a sani ba.

 

 

Hayar Kuɗi ko Kuɗin Shigha don biya Biyan Kuɗi.

Ba da rancen zai fada cikin manyan rukunoni biyu: Kudin haya, ko Raba Kudin Raba. A cikin Illinois, inda 2019 za ta kasance shekara ta farko da ake noma hemp, ko dai irin hayar ta kowa ce. Hayar gonar kamar dai tana iya kiran kuɗin haya kamar yadda ake yi don raba amfanin gona, amma hemp na iya ba da ranta sosai ga ɓangaren amfanin gona saboda dalilai da aka tattauna a ƙasa.

Manyan Amfanin Uku na Rubucewar Sirrin Ruwa

  • kasance mai yarda da kyakkyawan tsarin masana'antu
  • a bayyane yake ma'anar yarjejeniyar tare da kariya ga manomi da mai mallakar ƙasar
  • saita sharuɗɗan biyan kuɗi azaman “kuɗin kuɗi” ko “rabo amfanin gona”

Yarjejeniyar Kasuwanci

Hayar gidan haya mai tsabar kudi kyakkyawa ce mai sauki, kudin haya. Manomin hemp ya sanya adadi dala akan nawa zai biya ta kowace kadada. Sau da yawa biyan kuɗin haya biyu ne ke zuwa saboda shekarar amfanin gona, ɗaya game da 1 ga Maris, ɗayan kuma game da Oktoba 1, ko lokacin da girbi ya shigo don juya amfanin gonar zuwa riba.

Sau da yawa ana sayar da amfanin gona ta hanyar masu sayar da hatsi a duk shekara - amma kamar yadda shekarar 2019 ita ce shekarar farko ta noman hemp - ba za a iya amfani da kwangilar cinikin hatsi da kwananan gaba don sayar da amfanin gona kamar sauran kayayyaki ba.

Kuɗin hayar Kuɗin Kuɗin haya ya ba da ciniki ga shiga cikin ribar daga cinikin amfanin gona tare da tsinkayar takamaiman kuɗin haya wanda ya zama saboda.

Pro-tip:

Hayar Farm ba za ta kasance a rubuce ba - amma ƙarewar gona mafi ƙarancin aiki.

(735 ILCS 5/9-206) (from Ch. 110, par. 9-206) 
    Sec. 9-206. Notice to terminate tenancy of farm land. Subject to the provisions of Section 16 of the Landlord and Tenant Act, in order to terminate tenancies from year to year of farm lands, occupied on a crop share, livestock share, cash rent or other rental basis, the notice to quit shall be given in writing not less than 4 months prior to the end of the year of letting. Such notice may not be waived in a verbal lease. The notice to quit may be substantially in the following form: 
    To A.B.: You are hereby notified that I have elected to terminate your lease of the farm premises now occupied by you, being (here describe the premises) and you are hereby further notified to quit and deliver up possession of the same to me at the end of the lease year, the last day of such year being (here insert the last day of the lease year). 

Yarjejeniyar Kayan Shiga

Lokacin da manomi da mai ƙasa suka yarda suyi aiki tare don haɓaka girbin, sannan an kirkiro rabon-gonar Shigowar amfanin gona Hakanan za'a iya kiranta noma na mai goman. Maigidan ya daina bautar da kansa, manomi ya ba da aikin yi da kayan aiki, kuma su duka suna da rabo cikin riba ko asara.

Fashewar kasuwar Cannabidiol (CBD) tana tura yawancin ayyukan noman hemp na masana'antu. Yawancin manoma da ke shigowa cikin masana'antar suna son shuka hemp a matsayin mafi kyawun tsabar kuɗi fiye da abin da yake yuwuwa a halin yanzu. Brightfield Group ya yi imanin cewa CBD zai zama masana'antar dala biliyan 22 biliyan a cikin 'yan shekaru kaɗan.

Saboda tattalin arzikin kasuwa, da kuma burgewa a cikin masana'antar, yarjejeniyar cinikin amfanin gona na iya samar wa manoman hemp hanyar raba ribar tare da masu gidansu. Abubuwan kwangila don ware kashewa da riba ana iya tsara su ta kowace hanya da manomi da mai gidan suke so.

Abin da Farm haya ya fi kyau don maganin hemp?

Wannan ya dogara da abin da kuke so daga haya. Shin kuna son biyan kuɗin da ake iya faɗi kuma mai ƙasa ya daina shiga harkar noma? Bayan haka, la'akari da zaɓin kuɗin kuɗin kuɗi. Amma ka lura da faɗakarwar CBD don ƙwanƙwasawa kuma farashin mai wadatar CBD ya faɗi. Faduwar farashin zai iya sanya wadannan kudaden biyan hayar su zama masu wahala ga manoman hemp.

Shin mai ƙasa yana da nasa muradin na cin gajiyar kasuwar CBD, kuma yana da kyakkyawar alaƙar aiki da manoma hemp? Sannan yarjejeniyar raba amfanin gona ta bawa bangarorin biyu damar raba kudaden da kuma ribar da aka samu a sabuwar masana'antar hemp.

Ba wanda ya amsa daidai ba, amma akwai babban dalili wanda ya kamata yarjejeniyar hemp gona ta zama a rubuce.

Hemp sabo ne kuma an tsara shi sosai

Za a iya shuka hemp ne kawai idan manomi yana da lasisi wanda ke ba da iko don shuka shi. Manomin hemp ba zai iya sarrafa hemp ba har sai an yi masa rajista kuma a matsayin mai sarrafa hemp. Jiha za ta binciki hodar kuma ta ga cewa ayyukan suna kan tsari.

Ba wai kawai rubutacciyar haya ce ta gonar hemp za ta samar da ainihin ka'idojin yarjejeniyar da bangarorin biyu ke da ita ba, hakan kuma ya nuna cewa gonar hemp dinka tana bin kyawawan halaye a masana'antar. Samun manufofi da matakai a wajan gonar ka zata taimaka mata ta ci gaba da kasancewa cikin tsari da kuma kasancewa mai kyau tare da bada lasisin gonar ka ga jihar.

Sa'a mai kyau ta bunkasa sabon amfanin gonarku. Kuma kira idan kuna so kuyi magana da lauyoyinmu akan hawan ku.

Thomas Howard

Thomas Howard

Lauyan Cannabis

Thomas Howard ya kasance yana cikin kasuwancin shekaru kuma yana iya taimakawa naku don kewaya zuwa ƙarin ruwa mai fa'ida.

Kuna buƙatar lauya na cannabis don kasuwancin ku?

Lauyoyin kasuwancin cannabis suma masu kasuwanci ne. Zamu iya taimaka muku wajen tsara kasuwancinku ko taimakawa kare shi daga ƙa'idodi masu nauyi.

Lauyan masana'antar cannabis

316 SW Washington St, Adadin 1A Peoria,
IL 61602, Amurka
Kira Mu 309-740-4033 || e-Mail Us tom@collateralbase.com

Lauyan masana'antar cannabis

150 S. Wacker Drive,
Suite 2400 Chicago IL, 60606, Amurka
Kira Mu 312-741-1009 || e-Mail Us tom@collateralbase.com

Lauyan masana'antar cannabis

316 SW Washington St, Adadin 1A Peoria,
IL 61602, Amurka
Kira Mu 309-740-4033 || e-Mail Us tom@collateralbase.com

Lauyan masana'antar cannabis

150 S. Wacker Drive,
Suite 2400 Chicago IL, 60606, Amurka
Kira Mu 312-741-1009 || e-Mail Us tom@collateralbase.com
Labaran Ciniki na Cannabis

Labaran Ciniki na Cannabis

Biyan kuɗi kuma ku sami sabon abu akan masana'antar wiwi. Ya haɗa da keɓaɓɓun abun ciki kawai wanda aka raba tare da masu biyan kuɗi.

An yi nasarar shigar da ku!

Wannan raba